THÔNG TIN VỀ VỤ VIỆC TRANH CHẤP TÀI KHOẢN minhthubemeo

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi Uyên, 26/9/18.

1. Uyên

Uyên Administrator Thành viên BQT

Ngày thứ 6 tuần qua mình có nhận được thông tin tranh chấp tài khoản "minhthubemeo" và tạm khóa sau khi nghe tường trình.
    Vào ngày thứ 7 sau đó thì có 1 bạn tự nhận mua tài khoản gọi điện và nhắn tin facebook đòi tranh chấp acc, mình có tạo group gồm người mua (https://www.facebook.com/profile.php?id=100016258114172) và người bán (https://www.facebook.com/vol.ka.39) cùng bạn Thanh Mai là bạn của người bán.
    Bên Volka trình bày như sau:
    Hôm thứ 5 phía Volka có bán acc thì người này chỉ gọi điện và trao đổi qua sdt rồi nhắn 1 tin duy nhất yêu cầu Volka chuyển sdt qua sdt mà người này nhắn:

Volka sau khi chuyển sim thì không thấy tiền mà gọi phía sdt này cũng không bắt máy:

Còn phía bạn Xuân Trường thì đưa ra rất nhiều thông tin sai lệch và bất nhất như sau:
    1. Bạn Trường cho hay đã ra cây ATM chuyển tiền và gọi điện thoại xác nhận với bạn Volka
    Và lại đưa thêm tin nhắn như sau:
    Khi được hỏi về thông tin chuyển khoản thì anh này đưa ra rất nhiều điều vô lý như sau:
    Lúc đầu thì nói dùng atm, sau lại nói không dùng atm mà ra quán viettel chuyển??
    Tiếp đến mình bảo anh này ra viettel lấy lại thông tin đã chuyển khoản vì mình có gọi lên số 18009000 thì được biết khách hàng chỉ cần thông tin người chuyển và thời gian chuyển tiền sẽ nhận được hóa đơn chuyển tiền:
    Cửa hàng linh kiện tư nhân mà được quyền đăng bảng chuyển tiền thay viettel?
    Giao dịch 3 ngày là xóa????
    Sau đó bạn này có ném cho mình 1 file ghi âm chứng minh bạn có nói chuyện với và a nhân viên cửa hàng, sau khi nghe mình thấy file này chẳng có giá trị gì chứng minh bạn này có chuyển tiền cả.
    Thế là mình bảo bạn này xin sdt trực tiếp của anh nhân viên cửa hàng và chụp địa chỉ ở ngoài của cửa hàng để mình xác nhận rốt cuộc bạn này chuyển ở đâu, hẹn từ hôm thứ 2 thì bạn báo là công việc bận, công ty liên hoan đến hôm nay là thứ 3 vẫn không có.

Chỉnh sửa cuối: 26/9/18
  2. Uyên

Tiếp đến, bạn này ngoài việc nặng lời và nói mình giúp bên Volka thì chẳng thêm thông tin gì cả, thế là mình add thêm Hoàng Hân - mod cũ của 5d vào cho công bằng.
    Sau 1 khoảng thời gian nói chuyện thì Hân hỏi rằng có phải là "Thì cái kia là cửa hàng tự phát chứ không phải của viettel quản lý"
    Và đưa giả giả thuyết là có thể người tự chuyển của bên cửa hàng Viettel này đã không chuyển hoặc chuyển không thành công tiền của bạn Xuân Trường cho bạn Volka? Nhưng điều này cũng không đúng vì bạn Xuân Trường này vẫn đã chắc như đinh 2 lần là bạn đã "GỌI ĐIỆN XÁC NHẬN VỚI VOLKA LÀ ĐÃ NHẬN TIỀN" và "CÓ TIN NHẮN FB LÀ ĐÃ NHẬN TIỀN"

Sự việc chỉ quanh co mãi trong việc cãi cọ của bạn Trường là bạn chỉ biết bạn đã chuyển khoản, chỗ đó 3 ngày xóa giao dịch và bạn bận lắm nên bạn kéo cái án này từ thứ 2 đến thứ 3 rồi còn thách thức mình khi mình mở acc ra. Thôi thì nhân đây up lên cho các anh em hay đi mua acc và hay sử dụng chuyển khoản nói 1 câu cho công bằng đi.

P/S; được biết Hân có mượn nick FB của Trường và vào xem tin nhắn thì tất cả tin nhắn đều bị xóa kể cả tin nhắn Volka pm sau khi lập group chat (trước đó theo lời Volka thì bạn ko biết fb này, sau tranh chấp mới thử pm vì Trường nói Volka đã chặn Trường)

3. Longnhj

Longnhj Well-Known Member

vụ việc đã sáng tỏ, rất rõ ràng , hoan hỷ

4. NightDream

NightDream Super Moderator Thành viên BQT

K có mod trung gian lâu lâu lại đc dịp loạn, diễn đàn nhộn nhịp hẳn lên

5. lum xum kho hieu qa

6. cuongga@dn

cuongga@dn Member

Md cha có gd toàn bị ld chém chém hết ld dyyyyyyyyyyyyyyyyy

7. Longnhj

chắc lo theo gái rồi

8. cuongga@dn

cuongga@dn Member

Nói tom lại Vtc lam ăn như buổi lên chém manh tay tui lừa dao để lam guong cho ae khác

nhonhauhoai thích bài này.
  9. Uyên

Thì chẳng phải là đã chém và xử lý sao mà còn chửi nữa bạn???
    Câu trước câu sau đá nhau bôm bốp :)))

10. Longnhj

thôi ông nội

11. anhlongvp

anhlongvp Member

Dao nay a cuongga nong tinh vay a oi